Asus ROG Strix G16 G614PH-RV053W
ซีพียู
Qualcomm Snapdragon X Plus X1P-64-100
AMD Ryzen 9 8940HX (2.40 GHz, 64 MB L3 Cache, up to 5.30 GHz)
ชิปกราฟิก
Qualcomm Adreno X1-85 iGPU
NVIDIA GeForce RTX 5050 (8GB GDDR7) 115 Watt TGP
หน้าจอ
13.0 inch (2880x1920) 10 point multi-touch
16.0 inch WUXGA (1920x1200) Full HD