สวัสดีครับ
ผมใช้ Acer Aspire 4535 ลง win7 ultimate 64 bit มีปัญหากับ wireless adapter คือ หลังจากติดตั้ง Driver Lan Atheros LAN Driver (AR8131) กับ Wireless LAN Atheros Wireless LAN Driver (XB63 XB91 HB93) แล้ว (โหลดมาจากเวปของ Acer) Wireless LAN เปิดใช้งานได้ตามปกติ แต่พอ Restart หรือ Shut Down เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ เจ้า Wireless ไม่ทำงาน โดยผมเข้าไปดูที่ Device Manager แล้วปรากฎว่า Atheros LAN Atheros (AR8131)wireless adapter มัน disable ตลอดทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ถ้าจะใช้งาน Wireless ต้องเข้าไป enable ก่อนจึงจะใช้งานได้ ซึ่งแต่ก่อนลง win7 ก็ใช้งานได้ตามปกติ อาการแบบนี้ผมต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ